ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเล่นคาสิโนต่างประเทศให้สนุกต้องไปหลายๆคนจริงหรือ?  (อ่าน 9222 ครั้ง)

Scott

• Administrator
  • Newbie

ไป เล่นคาสิโน ต่างประเทศให้สนุกต้องไปกันหลายๆคน เป็นหนึ่งในประโยคคำพูด ที่ต้องบอกเลยว่ายอดฮิตสำหรับคนส่วนใหญ่ และก็แน่นอนครับว่า ด้วยประโยคดังกล่าวนี้ ทำให้ใครก็ตามที่จะเดินทางไปเล่นคาสิโนต่างประเทศ ต้องทำการชวนเพื่อนคนนู้น คนนี้ เยอะแยะมากมายไปหมด หรือบางทีไม่ได้ตั้งใจจะชวนเพื่อน กล่าวคือจะไปคนเดียวนั้นแหละครับ แต่พอได้ยินประโยคดังกล่าว มาก็ล้มเลิกความตั้งใจ ประมาณว่าถ้าไปแล้วไม่สนุก ก็ไม่ไปดีกว่า อะไรแบบเนี๊ย

ทั้งที่ในความเป็นจริงแล้ว การเดินทางไป เล่นคาสิโน ต่างประเทศ เพียงคนเดียว ก็สามารถทำให้เราสนุกสนาน เพลิดเพลินได้เหมือนกันครับ เพราะภายในคาสิโนเขาก็มีเกมเดิมพันต่างๆที่พร้อมบริการให้เราได้สนุกไปพร้อมๆกับคนอื่นๆมากมายที่เดินทางมาเหมือนกัน แม้เราจะไม่รู้จักเขาก็ตามทีครับ ฉะนั้น ผมก็ขอบอกหลายๆคนไว้เลยนะครับว่า ถ้าจะเดินทางไป เล่นคาสิโน ต่างประเทศเพียงลำพังคนเดียว ไม่ต้องไปกลัวว่าจะไม่สนุกครับ ขอแค่เรามีความตั้งใจจะไปสนุกจริงๆ และก็พอรู้ภาษากลางที่ใช้สื่อสารกันได้ทั่วโลก อย่างภาษาอังกฤษ แค่นี้ก็พอแล้วละครับ ส่วนสาเหตุที่หลายๆคนมักจะพูดว่า ไปเล่นคาสิโนต่างประเทศให้สนุกต้องไปกันหลายคน นั่นก็เพราะว่า การไปกันหลายๆคน มันทำให้ได้พูดได้คุย กันระหว่างเดินทาง ระหว่างทานอาหาร ทำให้เราไม่รู้สึกเหงา อีกทั้งเวลามีปัญหาใดๆ ก็มีคนคอยปรึกษาด้วย ทำให้ปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดขึ้น ไม่มาเป็นสิ่งบั่นทอนความสนุก นั่นเองครับ

แต่ถ้าเราเก่งภาษาอยู่แล้ว ถึงเดินทางไปคนเดียวก็ไม่ต้องกลัวครับ ว่าระหว่างการเดินทาง การแวะทานอาหารเราจะเหงา เพราะว่าเราสามารถใช้ความเก่งภาษาของเรา ในการพูดคุย สอบถามคนท้องถิ่น หรือนักท่องเที่ยวคนอื่นๆได้ครับ ซึ่งนอกจากจะแก้เหงาให้เราได้เหมือนกับการที่มีเพื่อน หรือคนรู้จักไปด้วย ก็ยังจะทำให้เราได้รับรู้ถึงประสบการณ์การเดินทางที่แปลกใหม่กว่าการที่เดินทางไปแบบหลายๆคนด้วยละครับ